typeAikin Kwalejin
rajistar

babban bayanan takaddun shaida

Babban Data Hadoop Certification Course & Training

Overview

Masu sauraro & kaddara

Jagoran Bayanan

Jadawalin & Kudin

Certification

Babbar Jagoran Bayanan Bayani na Babban Data

Yana da cikakkiyar tsarin koyar da hotunan Hadoop Big Data da masana masana'antu suka tsara game da la'akari da bukatun masana'antu na yanzu don samar da cikakken ilmantarwa game da manyan bayanai da Homoop Modules. Wannan masana'antun sun fahimci tsarin koyar da takaddun shaida na Big Data wanda ke hade da horon horon a Hadoop developer, shugaba na Hadoop, gwajin Hadoop, da kuma nazarin. Wannan Cloudera Taron horarwa za ta shirya ka ka share cikakkiyar takaddun shaida.

manufofi

 • Master fundamentals na Hadoop 2.7 da YARN kuma rubuta aikace-aikace ta yin amfani da su
 • Ƙaddamar da kumburi mai lamba da kuma Multi ƙusar fuska a kan Amazon EC2
 • Babbar Jagora na Harkokin Gudanarwa, Maɓallin Magana, Hive, Pig, Oozie, Sqoop, Flume, Zookeeper, HBase
 • Koyi Spark, Spark RDD, Graphx, Rubutun MLlib Rubuta aikace-aikace
 • Ayyuka na Hadoop kamar yadda ake sarrafawa, saka idanu, gwamnati da kuma matsala
 • Gudar da kayan aikin ETL kamar Pentaho / Talend don aiki tare da MapReduce, Hive, Pig, da dai sauransu
 • Ƙarin bayanai game da ƙididdigar Big Data
 • Samfurin gwaji ta amfani da MR Unit da wasu kayan aikin kayan aiki.
 • Yi aiki tare da tsarin bayanan Avro
 • Yi aiki na ainihi ta amfani da Hadoop da Apache Spark
 • Kasancewa don share batutuwan Big Data Hadoop.

nufin masu saurare

 • Masu haɓaka shirye-shirye da masu gudanarwa na System
 • Dandalin sana'a, Manajan ayyukan
 • Mai girma DataHadoop Developers da sha'awar koyi wasu verticals kamar Testing, Analytics, Administration
 • Mainframe Ma'aikata, Masana'antu da Masana'antu
 • Kasuwancin Kasuwanci, Bayanan Bayani da Bayani da Masana'antu
 • Masu digiri, masu karatun digiri na sha'awar koyon sabon fasaha na Big Data za su iya daukar wannan horar da hotunan yanar gizo na Big Data Hadoop

abubuwan da ake bukata

 • Babu buƙatar da ake bukata don ɗaukar wannan horarwar bayanai ta Big kuma ya kula da Hadoop. Amma manufofin UNIX, SQL da java za su kasance masu kyau. A Intellipaat, muna samar da cikakkiyar ladabi da kuma hanyar Java tare da horar da takardun shaida na Big Data don buƙatar ƙwarewar da ake buƙata domin ku kasance mai kyau a kanku Hadoop koyon ilmantarwa.

Course Outline Duration: 2 Days

Gabatarwa ga Babban Data & Hadoop da Tsarin Kasuwanci, Map Reduce and HDFS

Mene ne Big Data, A ina ne Hadoop ya shiga, Hadoop Rarraba Fayil din Fayil - Nassosai, Ƙunƙwasa, Ƙararren Sakandare, Babban Gida, Mahimmanci YARN - ResourceManager, NodeManager, Bambanci tsakanin 1.x da 2.x

Tsarin Hadoop & Saitin

Hadoop 2.x Cluster Architecture, Federation and High Availability, Tsarin Zane-zane, Ƙunƙirgin Ƙunƙwasa Hoto, Dokokin Rubuce-rubucen Ɗauki, Hadoop 2.x Kanfigareshan Fayiloli, Cloudera Ƙungiya mai ƙira guda ɗaya

Deep Dive a Mapreduce

Yaya Ayyukan Taswirar, Ta yaya Sauke ayyukan, Ta yaya Driver ke aiki, Haɗaɗɗen, Sifantawa, Fassarar Shigarwa, Fassarar Fassara, Saura da Ƙari, Taswirar Maɗaukaki, Haɓaka Ƙungiyar Haɗaɗa, MRUnit, Cache Rarraba

Lab na aikin:

Yin aiki tare da HDFS, Rubuta Rubutun WordCount, Shirye-shiryen ɓangare na rubuce-rubucen, Maɓallin Magana tare da Haɗuwa, Maɓallin Yanki Haɗa, Haɓaka Ƙungiyar Haɗaɗɗa, Ƙunƙwasa Ƙwararren Ƙirƙirar, Gudun Tsarin Maɓallin Yanki a cikin LocalJobRunner Mode

Neman Gyara Matsala

Mene ne Shafuka, Zane-zanen Shafuka, Gurasa na farko Bincike Algorithm, Zane-zanen Shafi na Taswira Sauke, Yadda za a yi Shafin Algorithm, Misali na Shafin Map Rage,

  Nuna 1: Ayyukan 2: Ayyuka 3:

Karin bayani game da alade

A. Gabatarwa zuwa Pig

Fahimtar Pig na Apache, fasali, amfani da dama da kuma ilmantarwa don hulɗa da Pig

B. Yi amfani da Pig don nazarin bayanai

Haɗin Latin Pig, da ma'anoni daban-daban, bayanan bayanai da tacewa, nau'in bayanai, aiwatar da Pig don ETL, loading bayanai, kallon tsarin aiki, fassarar filin, ayyukan da aka saba amfani dashi.

C. Pig don sarrafa bayanai mai zurfi

Daban-daban iri-iri ciki har da ƙaddara da hadaddun, aiki tare tare da Pig, raya bayanan bayanai, motsa jiki

D. Performing multi-dataset operations

Bayanin bayanan da aka haɗa, raba bayanai da hanyoyi daban-daban don daidaita bayanai da hadawa, ayyukan gudanarwa, aikin motsa jiki

E. Pig na Ruwa

Ƙin fahimtar mai amfani da ayyuka, yin aiki da bayanai tare da wasu harsuna, shigo da macros, ta yin amfani da ruwa da UDF don mika Pig, kayan aiki mai kyau

F. Pig Jobs

Yin aiki tare da bayanan bayanan da suka shafi Walmart da kuma Ayyukan Lantarki kamar yadda binciken yake

Karin bayani game da Hive

A. Hive Gabatarwa

Fahimtar Hive, fasalin bayanai na al'ada tare da Hive, Pig da Hive kwatanta, adana bayanai a Hive da Hive makirci, Hive hulda da kuma daban-daban amfani lokuta na Hive

B. Hive don nazarin bayanan sirri

Fahimci HiveQL, haɗawa na asali, ɗakunan da bayanai da yawa, nau'in bayanai, saitin bayanai, ayyuka daban-daban da aka gina, aiwatar da Hidden tambayoyin akan rubutun, harsashi da Hue.

C. Gudanar da bayanai tare da Hive

Sauran bayanai, ƙirƙirar bayanan bayanai, tsarin bayanai a Hive, samfurin samfurin, Hive-managed Tables, kai sarrafa Tables, loading data, canza bayanan bayanai da Tables, tambayoyi sauƙaƙe tare da Views, sabunta sakamako na queries, kula da bayanai, sarrafa bayanai tare da Hive, Hive Metastore da Thrift uwar garke.

D. Haɓaka Hive

Kwarewar binciken tambayoyin, binciken bayanai, rarrabewa da bucketing

E. Hadawa

Mai amfani da ƙwaƙwalwar ajiya ya ƙayyade ayyuka don ƙaddara Hive

F. Hands a kan Ayyuka - aiki tare da manyan bayanai bayanai da kuma m querying

Gudanar da Hive don babban kundin tsarin bayanai da kuma yawan tambayoyi

G. UDF, tambayar ƙwarewa

Yin aiki tare da Tambayoyi Tallafafin Mai amfani, koyo yadda za a inganta queries, hanyoyi daban-daban don yin sauyawa.

Impala

A. Gabatarwa ga Impala

Mene Ne Impala? Ta yaya Impala ta fito daga Hive da Pig, Ta yaya Impala Differs daga Relational Databases, Ƙididdiga da Gudun Nan gaba, Yin Amfani da Impala Shell

B. Zaɓi Mafi Girma (Hive, Pig, Impala)

C. Samaritawa da Sarrafa Bayanai tare da Impala da Hive

Bayanin Data Data, Samar da Bayanan Data da Tables, Bayanan Ɗauki a Tables, HCatalog, Impala Metadata Caching

D. Bayanin Bayanai

Siffar Bayani, Ƙaddamarwa a Impala da Hive

(AVRO) Formats na Bayanai

Zaɓin Tsarin Fayil, Taimako na Kayan Gida don Fayil na Fayil, Shirye-shiryen Avro, Amfani da Avro da Hive da Sqoop, Evolution Schem Evolution, Rubutun

Gabatarwa ga Hbase gine

Menene Hbase, Ina ya dace, Menene NOSQL?

Apache Spark

A. Me yasa yaduwa? Yin aiki tare da Tsarkashi da Tsarin Fassara Tsarin Gida

Mene ne Siffa, Daidaita tsakanin Spark da Hadoop, Maɗaukaki na Spark

B. Faɗakarwa, Ƙwararren Ƙirar Algorithms-Gyaran Algorithms, Mahimman Bayanan Shafuka, Magana Kayan

Apache Spark- Gabatarwa, Daidaitawa, Akwaiwa, Sashewa, Ƙarƙwarar Ɗauki Ƙasa, Ƙwararren Ƙwararruwa, Misalin misali, Mahout, hadari, fadi

C. Gudun daji a kan Cluster, Rubuta Rubutun aikace-aikacen amfani da Python, Java, Scala

Yi bayani game da misali, Nuna shigar da hasken baya, Bayyana shirin jagora, Magana akan yanayin haskakawa da misali, Ƙayyadadda matsala mai laushi, Hada scala da java, Ba tare da fahimtar gaskiya ba kuma rarraba., Bayyana abin da ke nunawa, Bayyana aiki mafi girma tare da misali, Ƙayyade OFI Lissafi, Abubuwan Abubuwan Kwanci, Alal misali Lamda ta amfani da furanni, Bayyana Maballin Map tare da misali

Tsarin Cluster Cluster da Tsarin Gudanarwa Kasa aiki

Multi Node Cluster Saita ta amfani da Amazon ec2 - Samar da 4 kumburi shirya jigilar, Tsarin Map Rage Jobs a Cluster

Babban Shirin - Sanya shi duka tare da Haɗin Dots

Sanya shi duka tare da Haɗa Dots, Aiki tare da Ƙarin bayanai, Matakan da ke cikin nazarin manyan bayanai

ETL Haɗuwa tare da Tsarin Harkokin Kiwon Lafiya

Ta yaya kayan aiki na ETL ke aiki a Babban Data Industry, Haɗa zuwa HDFS daga kayan aiki na ETL da kuma motsawa daga cikin gida zuwa HDFS, Sauyawa Bayanai daga DBMS zuwa HDFS, Aiki tare da Hive tare da ETL Tool, Samar da Taswira Rage aiki a ETL kayan aiki, End to End ETL PoC yana nuna babban haɗin shiga tare da kayan aiki na ETL.

Cluster Kanfigareshan

Siffar jigilarwa da kuma mahimman bayanai mai mahimmanci, Siffofin jigilarwa da dabi'un, Siffofin HDFS MapReduce sigogi, Tsarin yanayi na haɓaka, 'Haɗa' da kuma 'Bada' sanyi fayilolin, Lab: MapReduce Performance Tuning

Administration da Maintenance

Ayyododin / Datanode tsarin gwaninta da fayiloli, Fayil din tsarin fayil da Shirye-shiryen shigarwa, Tsarin Dubawa, Kashewar Namenod da hanyar dawowa, Safe Mode, Metadata da Ajiyayyen bayanan yanar gizo, Matsalolin matsalolin da mafita / abin da za a nemi, Ƙara da cire nodes, Lab: Tsarin Rukunin fayil ɗin Saukewa

Kulawa da Shirya matsala

Ayyuka mafi kyau na saka idanu kan guntu, Amfani da rajistan ayyukan da sakawa don kulawa da warware matsalolin, Amfani da kayan aiki masu tushe don saka idanu akan tari

Ayyukan Ayyukan Manzanni: Taswirar rage yawan sauyin aiki

Yadda zaka tsara jadawalin aiki a kan wannan nau'in, FIFO Schedule, Fair Scheduler da sanyi

Multi Node Cluster Setup da kuma gudana Map Rage Jobs a kan Amazon Ec2

Multi Node Cluster Saita ta amfani da Amazon ec2 - Samar da 4 kumburi shirya jigilar, Tsarin Map Rage Jobs a Cluster

ZOOKEEPER

ZOOKEEPER Gabatarwa, ZOOKEEPER yayi amfani da sharuɗɗa, ZOOKEEPER Services, ZOOKEEPER bayanai Samfurin, Znodes da iri, Ayyukan aiki, Znodes Watches, Znodes karanta kuma ya rubuta, Daidaita Guarantees, Gudanarwa gudanarwa, Zaben Shugabanci, Kaddamar Kulle Kawai, Mahimman bayanai

Advance Oozie

Me ya sa Oozie ?, Shigar da Oozie, Gudun misali, Mai sarrafa aikin aiki, Misalin M / R aikin, Misalin kalma, aikace-aikacen aiki, Saurin aiki, Tsarin aikin aiki, Sassa aiki, Oozie tsaro, Me ya sa Oozie tsaro? , Matsayi mai yawa da daidaituwa, Lokaci na aikin Oozie, Mai gudanarwa, Ƙarfin, Layer na abstraction, Tsarin gine-gine, Yi amfani da 1: lokaci yana jawowa, Yi amfani da 2: bayanai da kuma lokaci masu tasowa, Yi amfani da 3: Gidan mai tawaye

Advance Flume

Binciken Apache Flume, Kayan rarraba Bayanan bayanan, Canjin tsarin Data, Bincike mafi kyau, Anatomy of Flume, Mahimman bayanai, Abubuwa, Abokan ciniki, Ma'aikata, Madogararsa, Tashoshi, Sinks, Mai rikitarwa, Zaɓin tashoshi, Maɓallin shinge, Data ingest, Rigar man fetur , Shirye-shiryen musayar ciniki, Daidaitawa da kuma sakewa, Me yasa tashoshi ?, Yi amfani da sharaɗɗa- Ƙungiyar labaran, Ƙara mai wakili, Jawabin garken uwar garken, Rabin bayanai da wakili, Misalin kwatanta nau'in nau'i mai nau'i nau'i

Ci gaba HUE

HUE gabatarwa, HUM halitta, Yaya ne HUE, HUE ainihin duniyar duniya, Abubuwan amfana daga HUE, Yadda za a sauke bayanan a cikin Browser Browser ?, Duba abubuwan da ke ciki, Masu haɓakawa masu amfani, Haɗaka HDFS, Mahimmancin HUE FRONTEND

Advance Impala

IMPALA Hoto: Abokai, Impala mai amfani: Bayani, Impala mai amfani: SQL, Impala mai amfani: Apache HBase, Gidan Impala, Cibiyar ajiyar Impala, Tashar kundin Impala, Sakamakon kisan kisa, kwatanta Impala zuwa Hive

Test Test Application

Dalilin da ya sa gwaji yana da mahimmanci, Gwajin gwaje-gwaje, Jirgin haɗaka, Gwajin gwaje-gwaje, Dalilanci, Nemi gwaji na Nightly, Bincike da ƙarshen gwaje-gwaje na ƙarshe, Testing aiki, Testing certification testing, Testing Tsaro, Scalability Testing, Commissioning and Decommissioning of Node Data Testing, Testing Reliability , Gwajin gwaji

Ayyuka da Ayyukan Homoop Testing Professional

Bayar da Mahimmanci, shirye-shiryen gwajin gwaje-gwaje, Jarabawa gwaji, Bayanan gwaji, Samun gwajin gwaji, Kwajin gwaji, Rahoto rahoton, Ƙarƙashin Ƙarƙashin, Rahoton rahoton Bayyanawa, Gwajin gwaji, Tallafin gwaji a kowane mataki (HDFS, HIVE, HBASE) yayin loading da shigarwa (rajistan ayyukan / files / records da sauransu) ta amfani da sqoop / flume wanda ya hada da amma ba'a iyakance ga tabbatar da bayanan, sulhuntawa, izini na mai amfani da gwaji na gwaji (Ƙungiyoyi, Masu amfani, Abubuwan da suka fi dacewa da sauransu), Sakamakon lahani ga ƙungiyar ci gaba ko mai sarrafa da tuki su zuwa ƙulli, Ƙara dukan lahani kuma haifar da rahotanni mara kyau, Amincewa da sabon fasali da al'amurra a Core Hadoop.

Tsarin da ake kira MR Unit don Gwaje-gwaje na Shirye-shiryen Shirye-shiryen Map

Rahoton rahoto ga ƙungiyar ci gaba ko mai sarrafawa da kuma motsa su zuwa ƙulli, Ƙara dukan lahani kuma ƙirƙirar rahoton lalacewa, Mai alhakin ƙirƙirar Tsarin Tsarin Mulki da ake kira MR Unit don gwaji na Map-Reduce programs.

Unit Testing

Gwajin sarrafawa ta atomatik ta amfani da OOZIE, Tabbatar da bayanai ta yin amfani da kayan aiki mai tambaya.

Gwajin gwajin

Gwajin gwajin gwaji na HDFS, Gwajin gwaji da sakamako

Tsarin Ma'ana Tsarin Magana da rubutun Test Cases for Test Hadoop Application

Yadda za'a gwada shigarwa da kuma daidaita

Ayuba da Takaddun shaida

Gudanar da Sharuɗɗa da Sharuɗan Shawarar Garudera da Shirin Tattaunawa na Mock, Shirye-shiryen Ci Gaban Ɗaukaka da Dabaru

Da fatan a rubuta mana a info@itstechschool.com & tuntube mu a + 91-9870480053 don farashin farashi & takardun shaida, tsarawa da wuri

Drop Us a Query

An tsara wannan horon horo don taimaka maka ka share duka biyu Cloudera Spark da Hadoop Developer Certification (CCA175) jarrabawa da Cloudera Certified Administrator na Apache Hadoop (CCAH) gwaji. Dukan abubuwan da ke cikin horarwa suna cikin layi tare da waɗannan tsare-tsaren takardun shaida guda biyu kuma yana taimaka maka ka share wadannan jarrabawa takardun shaida tare da sauƙi kuma samun ayyuka mafi kyau a cikin saman MNCs.

A wani ɓangare na wannan horarwa za ku yi aiki a ayyukan gwaninta na ainihi da kuma ayyukan da ke da manyan abubuwan da ke cikin tarihin masana'antu ta duniya don haka ya taimaka muku da sauri kuyi aikinku.

A ƙarshen wannan horon horo za'a sami tambayoyin da suka dace daidai da irin tambayoyin da aka tambayi a jarrabawar takardun shaida da kuma taimaka maka ka ci nasara mafi kyau a gwajin takaddun shaida.

KARIN KASHEWA NA KUMA za a ba da kyauta a kan kammala aikin (a kan nazarin gwani) kuma a kan kalla 60% alamomi a cikin tambayoyin. An tabbatar da tabbacin Intellipaat a cikin 80 + MNC kamar Ericsson, Cisco, Sanarwar, Sony, Mu Sigma, Saint-Gobain, Daidaitaccen Tsara, TCS, Genpact, Hexaware, da dai sauransu.

Don ƙarin bayani mai kyau Tuntuɓi Mu.


reviews