blog

5 Januari 2017

Wanastaajabia Kupata Vijana IITians Baada ya mimi katika akili: Sundar Pichai

/
Posted By

Kharagpur: Kukiri kwamba alitumia madarasa ya bunk katikati ya siku zake za jengo katika IIT Kharagpur, Mkurugenzi Mtendaji wa Google Sundar Pichai Alhamisi aliwasiliana na kugundua kuwa na IITians vijana wanao maana ya kupata ndani ya IIM hata kama ana wasiwasi juu ya umuhimu wa kupata uzoefu halisi.

Hash Tag: #news #tech

"Kuna uzito mkubwa kuchukua baada ya mpangilio wa kanuni zote kwa njia ya taaluma yako (nchini India). Unapokuwa shule ya sekondari unaona shule. Ninashangaa sana kwamba watu huingia kwenye IIT na mara moja wanafikiria IIM nk nk Ni muhimu sana kupata uzoefu wa kuthibitishwa, "Pichai alisema katika kikao cha kuvutia na IITians hapa leo.

Kurudi kwa sababu za miaka 23 baada ya kumaliza B.Tech katika 1993, alisema kuwa wanajitegemea kuwekeza nguvu nyingi katika vitabu na kugeuza elimu.

Kutoka nje ya ghafula kukumbuka misingi yake siku, alikwenda kwenye chumba cha hosteli, alikutana na waelimishaji na kushikamana na matatizo.

"Ni dhahiri," ilikuwa jibu lake alipoulizwa kama yeye alikuwa bunked madarasa.

"Tulikuwa tukikaa wakati wa jioni wakati wa jioni na katika madarasa ya asubuhi yaliyopotea," alipitia upya.

Pichai alisema amepata kushangaa kwa kusikiliza kwamba daraja la nane la chini ya ujuzi limeanza kujiandaa kwa IIT.

"Katikati ya muda wangu, sehemu ya watu binafsi alisema kuwa mtu huyu hakuingia shule hii na ndiyo mwisho wa barabara kwake," alipitia upya.

Alifundisha matatizo kuhusu nafasi yake ya kuhitimu ili kujaribiwa na mambo mbalimbali, kwenda nje kwenye mguu, kuwa na usawa na kuchukua baada ya shauku yao.

India, kuwa kwamba iwezekanavyo, alisema, ina uanzishwaji imara katika maelekezo kama watunza kujadili mara kwa mara.

Katika Amerika, Pichai alisema, huko Stanford, kwa mfano, wanajaribu kuchukua majors tu wakati wa mwaka wao uliopita.

Baada ya kumaliza B.Tech yake katika ujenzi wa metallurgiska na vifaa kutoka IIT, Filei alifanya MS yake katika Uhandisi na Vifaa vya Sayansi kutoka Chuo Kikuu cha Stanford na MBA kutoka Shule ya Wharton na kujiunga na Google katika 2004.

Ilikuwa katikati ya wakati huu kwa sababu ya kuwa hakuwa na tamaa ya kupendezwa na Anjali mwanafunzi wa shule naye na kumshtaki baadaye.

Alielezea jinsi alivyokuwa akienda kwa hosteli ya wanawake wadogo ili kumtana naye na kumtukuza wakati mtu angepiga kelele kwa kusema, "Anjali Sundar anakuita".

Baada ya kuwaka kwa miaka minne ya ajabu kwa sababu, alisema, alihisi kusikitishwa wakati wakati ulipojaribu kuondoka.

"Ni ajabu kurudi miaka 23 baada ya ukweli huo," Filei mwenye shauku alisema.

Acha Reply

 
GTranslate Please upgrade your plan for SSL support!
GTranslate Your license is inactive or expired, please subscribe again!